Mene ne halaye na bawul sealing surface abu?

Zoben Rufewa

Wurin rufe bawul ɗin sau da yawa yana lalacewa, lalacewa da sawa ta matsakaici, don haka ɓangaren ne wanda ke da sauƙin lalacewa akan bawul ɗin.Irin su bawul ɗin ƙwallon ƙafa na pneumatic da bawul ɗin malam buɗe ido na lantarki da sauran bawuloli na atomatik, saboda saurin buɗewa da rufewa da sauri, ingancin su da rayuwar sabis ɗin suna shafar kai tsaye.Mahimmin abin da ake buƙata na murfin murfin bawul shine cewa bawul ɗin zai iya tabbatar da aminci da abin dogaro a ƙarƙashin ƙayyadadden yanayin aiki.Saboda haka, kayan da ke cikin saman ya kamata su kasance da siffofi masu zuwa:

(1) Kyakkyawan aikin hatimi, wato, filin rufewa ya kamata ya iya hana zubar da matsakaici;

(2) Yana da ƙayyadaddun ƙarfi, farfajiyar rufewa ya kamata ya iya tsayayya da ƙayyadaddun ƙimar ƙimar da aka kafa ta matsakaicin matsa lamba;

(3) Juriya na lalata, a ƙarƙashin sabis na dogon lokaci na tsaka-tsakin lalata da damuwa, murfin rufewa ya kamata ya sami ƙarfin juriya mai ƙarfi wanda ya dace da bukatun ƙira;

(4) Da ikon yin tsayayya da scratches, da bawul sealing ne duk mai tsauri hatimi, kuma akwai gogayya tsakanin sealing a lokacin bude da kuma rufe tsari;

(5) juriya na zazzagewa, farfajiyar rufewa ya kamata ta iya tsayayya da yashwar kafofin watsa labarai mai sauri da karo na ƙwanƙwasa mai ƙarfi;

(6) Kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal, farfajiyar rufewa ya kamata ya sami isasshen ƙarfi da juriya na iskar shaka a babban zafin jiki, kuma yakamata ya sami juriya mai kyau na gaggautsa sanyi a ƙananan zafin jiki;

(7) Kyakkyawan aiki mai kyau, mai sauƙin sarrafawa da kiyayewa, ana amfani da bawul ɗin a matsayin babban maƙasudin maƙasudi, kuma yana da tabbacin samun darajar tattalin arziki.

 

Yanayin amfani da ka'idodin zaɓi na bawul ɗin rufe kayan saman.The sealing surface kayan sun kasu kashi biyu Categories: karfe da kuma wadanda ba karfe.Sharuɗɗan da suka dace na kayan da aka saba amfani da su sune kamar haka:

(1) roba.Ana amfani da shi gabaɗaya don yanayin rufewa na ƙananan matsi mai laushi mai rufe bakin kofa, bawul ɗin diaphragm, bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin duba da sauran bawuloli.

(2) Filastik.Robobin da aka yi amfani da su don rufewa sune nailan da PTFE, waɗanda ke da halayen juriya mai kyau da ƙananan juzu'i.

(3) Babba.Har ila yau, an san shi da haɗin gwal, yana da kyakkyawan juriya na lalata da kuma iyawar gudu.Shi ne dace da sealing surface na rufe-kashe bawul ga ammonia da low matsa lamba da kuma zazzabi na -70-150 ℃.

(4) Garin tagulla.Yana da juriya mai kyau da juriya mai zafi.Ya dace da globe bawul, jefa baƙin ƙarfe ƙofar bawul da duba bawul, da dai sauransu An kullum amfani da ruwa da tururi tare da low matsa lamba da kuma zafin jiki ba mafi girma fiye da 200 ℃.

(5) Chrome-nickel bakin karfe.Yana da kyakkyawan juriya na lalata, juriya na yashwa da juriya mai zafi.Ya dace da kafofin watsa labarai kamar vapor nitric acid.

(6) Chrome bakin karfe.Yana da kyakkyawan juriya na lalata kuma yawanci ana amfani dashi a cikin bawuloli tare da babban matsin lamba da zafin jiki ba sama da 450 ℃ don mai, tururin ruwa da sauran kafofin watsa labarai.

(7) Babban chromium surfacing karfe.Yana da kyakkyawan juriya na lalata da aiki mai ƙarfi, kuma ya dace da babban matsa lamba, mai zafin jiki mai zafi, tururi da sauran kafofin watsa labarai.

(8) Karfe na Nitrided.Yana da kyakkyawan juriyar lalata da juriya, kuma yawanci ana amfani dashi a cikin bawuloli na tashar wutar lantarki.Hakanan za'a iya zaɓar wannan kayan don yanayin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon da aka rufe.

(9) Karbide.Yana da kyawawan kaddarorin da suka dace kamar juriya na lalata, juriya na yashwa da juriya, kuma yana da tsawon rayuwar sabis.Yana da madaidaicin abin rufewa.Yawanci amfani da tungsten rawar soja gami da rawar soja tushe gami gami surfacing lantarki, da dai sauransu, na iya yin matsananci-high matsa lamba, matsananci-high zazzabi sealing surface, dace da mai, man fetur, gas, hydrogen da sauran kafofin watsa labarai.

(10) Fesa gami da walda.Akwai alluran da aka yi amfani da su na cobalt, gami da nickel-based alloys, da chin-tushen gami, waɗanda ke da juriya mai kyau da juriya.

 

Don tabbatar da aminci da amincin hatimin bawul, dole ne a ƙayyade kayan da aka zaɓa bisa ga takamaiman yanayin aiki.Idan matsakaici yana da lalacewa sosai, lokacin zabar kayan, ya kamata ya dace da aikin lalata da farko, sa'an nan kuma ya dace da bukatun wasu kaddarorin;Hatimin bawul ɗin ƙofar ya kamata ya kula da juriya mai kyau;Bawul ɗin aminci, bawul ɗin magudanar ruwa da bawul ɗin daidaitawa suna da sauƙin lalacewa ta hanyar matsakaici, kuma yakamata a zaɓi kayan da ke da juriya mai kyau;Don tsarin inlaid na zoben rufewa da jiki, kayan da ke da tauri mai ƙarfi ya kamata a yi la'akari da su azaman saman rufewa;Bawuloli na gaba ɗaya tare da ƙananan zafin jiki da matsa lamba ya kamata su zaɓi roba da filastik tare da kyakkyawan aikin hatimi azaman hatimi;Lokacin zabar kayan hatimi, ya kamata a lura cewa taurin saman kujerar bawul ɗin ya kamata ya zama mafi girma fiye da abin rufewa na diski bawul.


Lokacin aikawa: Nov-02-2022