Tasirin Zazzabi Da Matsi akan Ayyukan Valve Butterfly

zazzabi bawul na malam buɗe ido da tasirin matsa lamba

Tasirin Zazzabi Da Matsi akan Ayyukan Valve Butterfly 

Yawancin abokan ciniki sun aiko mana da tambayoyi, kuma za mu amsa tambayar su don samar da matsakaicin nau'in, matsakaicin zafin jiki da matsa lamba, saboda wannan ba wai kawai yana rinjayar farashin bawul ɗin malam buɗe ido ba, amma kuma babban mahimmancin abin da ke shafar aikin bawul ɗin malam buɗe ido.Tasirinsu akan bawul ɗin malam buɗe ido yana da rikitarwa kuma cikakke. 

1. Tasirin Zazzabi akan Ayyukan Valve Butterfly: 

1.1.Kayayyakin Kayayyaki

A cikin yanayin zafi mai zafi, kayan aiki irin su bawul ɗin malam buɗe ido da bututun bawul suna buƙatar samun tsayayyar zafi mai kyau, in ba haka ba ƙarfi da taurin za su shafi.A cikin ƙananan yanayin zafi, kayan jikin bawul ɗin zai zama mara ƙarfi.Sabili da haka, dole ne a zaɓi kayan haɗin gwal mai zafi don yanayin zafi mai zafi, kuma kayan da ke da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan sanyi dole ne a zaɓa don ƙananan yanayin zafi.

Menene ma'aunin zafin jiki na jikin bawul ɗin malam buɗe ido?

Ductile baƙin ƙarfe malam buɗe ido bawul: -10 ℃ zuwa 200 ℃

WCB malam buɗe ido: -29 ℃ zuwa 425 ℃.

SS malam buɗe ido: -196 ℃ zuwa 800 ℃.

Farashin LCB: -46 ℃ zuwa 340 ℃.

kayan jiki na malam buɗe ido

1.2.Ayyukan Rufewa

Babban zafin jiki zai haifar da wurin zama mai laushi mai laushi, zoben rufewa, da dai sauransu don yin laushi, fadadawa da lalata, rage tasirin rufewa;yayin da ƙananan zafin jiki na iya taurare kayan hatimi, yana haifar da raguwar aikin rufewa.Sabili da haka, don tabbatar da aikin hatimi a cikin yanayi mai girma ko ƙananan zafin jiki, ya zama dole don zaɓar kayan aikin da ya dace da yanayin zafi mai girma.

Mai zuwa shine kewayon zafin aiki na wurin zama mai laushi.

• EPDM -46 ℃ - 135 ℃ Anti-tsufa

• NBR -23 ℃-93 ℃ Mai Resistant

• PTFE -20 ℃-180 ℃ Anti-lalata da kafofin watsa labarai na sinadarai

• VITON -23 ℃ - 200 ℃ Anti-lalata, high zafin jiki juriya

• Silica -55 ℃ -180 ℃ High zafin jiki juriya

• NR -20 ℃ - 85 ℃ Babban elasticity

• CR -29 ℃ - 99 ℃ Wear-resistant, anti-tsufa

SEAT abu na malam buɗe ido bawuloli

1.3.Ƙarfin tsari

Na yi imani kowa ya ji labarin da ake kira "faɗawar thermal and contraction".Canje-canjen yanayin zafi zai haifar da nakasar damuwa na zafi ko fashe a gidajen haɗin gwiwar bawul ɗin malam buɗe ido, kusoshi da sauran sassa.Sabili da haka, lokacin zayyanawa da shigar da bawul ɗin malam buɗe ido, wajibi ne a yi la'akari da tasirin canjin zafin jiki akan tsarin bawul ɗin malam buɗe ido, da ɗaukar matakan da suka dace don rage tasirin haɓakar thermal da ƙugiya.

1.4.Canje-canje a cikin halayen kwarara

Canje-canjen yanayin zafi na iya rinjayar yawa da danko na matsakaicin ruwa, don haka yana shafar halayen kwarara na bawul ɗin malam buɗe ido.A aikace-aikace masu amfani, ana buƙatar la'akari da tasirin canjin zafin jiki akan halayen kwarara don tabbatar da cewa bawul ɗin malam buɗe ido zai iya biyan buƙatun daidaita kwararar ruwa a ƙarƙashin yanayi daban-daban.

 

2. Tasirin Matsi akan Ayyukan Valve Butterfly

2.1.Ayyukan rufewa

Lokacin da matsa lamba na matsakaicin ruwa ya karu, bawul ɗin malam buɗe ido yana buƙatar jure babban bambancin matsa lamba.A cikin mahalli mai ƙarfi, bawul ɗin malam buɗe ido suna buƙatar samun isassun aikin hatimi don tabbatar da cewa ɗigogi baya faruwa lokacin da bawul ɗin ke rufe.Saboda haka, hatimi surface na malam buɗe ido bawuloli yawanci yi da carbide da bakin karfe don tabbatar da ƙarfi da lalacewa juriya na sealing surface.

2.2.Ƙarfin tsari

Bawul ɗin Butterfly A cikin yanayi mai ƙarfi, bawul ɗin malam buɗe ido yana buƙatar jure matsa lamba, don haka abu da tsarin bawul ɗin malam buɗe ido dole ne su sami isasshen ƙarfi da ƙarfi.Tsarin bawul ɗin malam buɗe ido yakan haɗa da jikin bawul, farantin bawul, madaurin bawul, wurin zama da sauran abubuwan da aka gyara.Rashin isasshen ƙarfi na kowane ɗayan waɗannan abubuwan na iya haifar da bawul ɗin malam buɗe ido ya gaza ƙarƙashin babban matsi.Sabili da haka, wajibi ne a yi la'akari da tasirin matsa lamba yayin zayyana tsarin bawul ɗin malam buɗe ido da ɗaukar kayan ma'ana da sifofin tsarin.

2.3.Ayyukan Valve

Matsakaicin matsa lamba na iya rinjayar jujjuyawar bawul ɗin malam buɗe ido, kuma bawul ɗin malam buɗe ido na iya buƙatar ƙarfin aiki mai girma don buɗewa ko rufewa.Sabili da haka, idan bawul ɗin malam buɗe ido yana ƙarƙashin matsin lamba, yana da kyau a zaɓi wutar lantarki, pneumatic da sauran masu kunnawa.

2.4.Hadarin yabo

A cikin matsanancin yanayi, haɗarin yabo yana ƙaruwa.Ko da ƙananan ɗigogi na iya haifar da ɓarnatar makamashi da haɗarin aminci.Sabili da haka, ya zama dole don tabbatar da cewa bawul ɗin malam buɗe ido yana da kyakkyawan aikin rufewa a cikin mahalli mai ƙarfi don rage haɗarin yaɗuwa.

2.5.Matsakaicin juriya kwarara

Juriya mai gudana shine muhimmiyar alamar aikin bawul.Menene juriya kwarara?Yana nufin juriya da ruwan da ke wucewa ta bawul ɗin ya ci karo da shi.A ƙarƙashin babban matsin lamba, matsa lamba na matsakaici akan farantin valve yana ƙaruwa, yana buƙatar bawul ɗin malam buɗe ido don samun ƙarfin kwarara mafi girma.A wannan lokacin, bawul ɗin malam buɗe ido yana buƙatar haɓaka aikin gudana da rage juriya mai gudana.

 

Gabaɗaya, tasirin zafin jiki da matsa lamba akan aikin bawul ɗin malam buɗe ido yana da yawa, gami da aikin rufewa, ƙarfin tsari, aikin bawul ɗin malam buɗe ido, da sauransu. kayan da suka dace, ƙirar tsari da rufewa, da ɗaukar matakan da suka dace don jure canje-canje a cikin zafin jiki da matsa lamba.