
Gabatarwa:
A cikin yin amfani da yau da kullun na manyan masu amfani da bawul ɗin malam buɗe ido, sau da yawa muna nuna matsala, wato, babban bawul ɗin malam buɗe ido da aka yi amfani da shi don matsa lamba daban-daban manyan kafofin watsa labarai ne, kamar tururi, ruwa mai ƙarfi da sauran aikin matsa lamba, sau da yawa yana da matukar wahala a rufe, komai wuyar rufewa, koyaushe ana gano cewa za a sami abin yayyo, yana da wahala a rufe tam, wanda ya haifar da matsala ta hanyar ƙirar mutum. matakin karfin fitarwa bai isa ba.
Binciken dalilai na wahala a canza manyan bawuloli na diamita
Matsakaicin iyakar ƙarfin fitarwa na babba shine 60-90kg, ya danganta da girman jiki daban-daban.
An tsara tsarin gaba ɗaya na bawul ɗin malam buɗe ido don zama ƙasa a ciki kuma sama da ƙasa, lokacin da mutum ya rufe bawul ɗin, jikin ɗan adam a kwance yana tura ƙafar hannu don juyawa, ta yadda bawul ɗin bawul ɗin yana motsawa ƙasa don cimma ƙulli, wanda ake buƙata don shawo kan haɗuwar ƙarfi guda uku, wato:
1) Axial saman tura Fa;
2) tattarawa da kuma kara karfin gogayya Fb;
3) Kara da bawul core lamba gogayya Fc
Jimlar karfin juyi shine ∑M=(Fa+Fb+Fc)R
Kamar yadda za'a iya gani, mafi girma mafi girma, mafi girma mafi girma da karfi na axial, lokacin da yake kusa da yanayin da aka rufe, ƙarfin daɗaɗɗen ƙarfin yana kusa da ainihin matsa lamba na cibiyar sadarwar bututu (saboda rufewar P1-P2 ≈ P1, P2 = 0).
Idan ana amfani da bawul ɗin caliber na malam buɗe ido na DN200 akan bututun tururi na 10bar, kawai farkon rufewar axial thrust Fa = 10 × πr2 = 3140kg, kuma ƙarfin da'irar da ake buƙata don rufewa yana kusa da iyakar ƙarfin da'irar da ke kwance wanda zai iya fitowa daga jikin mutum na yau da kullun, don haka yana da matukar wahala ga mutumin da ke kusa da yanayin aiki.
Tabbas wasu masana'antu suna ba da shawarar shigar da irin wannan nau'in bawul ta baya, wanda ke magance matsalar wahalar rufewa, amma sai matsalar wahalar buɗewa bayan rufewa ta taso.
Babban diamita na lantarki flange malam buɗe ido bawul manufacturer Tianjin Zhongfa Valve-ZFA fasaha sashen karewa, manyan diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul yayyo dalilai da daban-daban yanayi bisa ga daban-daban tsarin, akwai daban-daban dalilai, da wadannan don nazarin lokuta biyu:
Na farko, lokacin ginin da ya haifar da manyan diamita na flange malam buɗe ido bawul na ciki dalilai:
① sufuri da ɗagawa ba daidai ba lalacewa ta hanyar lalacewa gabaɗaya ga babban diamita na lantarki flange malam buɗe ido, don haka haifar da babban diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul yayyo;
② factory, bayan da ruwa matsa lamba bai taka babban diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul bushewa da anticorrosion magani, sakamakon samuwar ciki yayyo na sealing surface lalata;
③ Kariyar wurin ginin ba a cikin wurin, babban diamita na lantarki flange malam buɗe ido ba a shigar da shi a duka ƙarshen makafi, ruwan sama, yashi da sauran ƙazanta a cikin wurin zama na bawul, wanda ke haifar da zubewa;
④ A lokacin shigarwa, ba a shigar da man shafawa a cikin wurin zama na bawul, wanda ya haifar da ƙazanta da ke shiga bayan kujerar valve, ko ƙonewa ta hanyar zubar da ciki a lokacin walda;
⑤ Ba a shigar da bawul ɗin a cikin cikakken buɗe wuri ba, yana haifar da lalacewa ga ƙwallon. A lokacin walda, idan bawul ɗin ba ya cikin cikakken buɗaɗɗen wuri, spatter walda zai haifar da lalacewa ga ƙwallon ƙwallon, kuma lokacin da ƙwallon da ke kunna walda da kashewa zai ƙara haifar da lalacewa ga wurin zama na bawul, wanda hakan zai haifar da ɗigon ciki;
⑥ Welding slag da sauran yi remnants lalacewa ta hanyar sealing surface scratches;
masana'anta ko lokacin shigarwa ba daidai ba matsayi lalacewa ta hanyar yayyo, idan bawul tushe drive hannun riga ko wasu na'urorin haɗi da ta taro kusurwar misalignment, babban diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul zai zubo.
Na biyu, lokacin aiki da manyan diamita na lantarki flange malam buɗe ido yayyo dalilai:
① Dalili mafi na kowa shine cewa mai sarrafa ayyukan yana yin la'akari da farashin kulawa mai tsada na babban diamita na flange malam buɗe ido ba ya aiwatar da kulawa, ko rashin ilimin kimiyya manyan diamita na lantarki flange malam buɗe ido bawul management da kuma kiyaye hanyoyin manyan diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul ba ya gudanar da wani m kiyayewa, sakamakon da kayan aiki gazawar a gaba;
② aiki mara kyau ko a'a daidai da hanyoyin kiyayewa don kulawa da lalacewa ta ciki;
③ A cikin aiki na yau da kullun, ragowar gine-ginen sun toshe saman rufewa, yana haifar da yabo na ciki;
④ Tsabtace bututu mara kyau yana haifar da lalacewa ga shingen rufewa wanda ya haifar da zubar da ciki;
⑤ Rashin kulawa na dogon lokaci ko rashin aiki na bawul mai girman diamita na flange malam buɗe ido, wanda ke haifar da wurin zama na bawul da riƙe ball, yana haifar da lalacewa yayin canza babban diamita na flange malam buɗe ido don samar da ɗigon ciki;
⑥ babban diamita na lantarki flange malam buɗe ido bawul canza ba a wurin don haifar da ciki yayyo, duk wani babban diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul ba tare da la'akari da budewa da rufe matsayi, kullum karkatar 2 ° ~ 3 ° na iya haifar da yayyo;
⑦ Mutane da yawa manyan diamita manyan diamita lantarki flange malam buɗe ido bawuloli mafi yawa da kara tasha block, idan aka yi amfani da dogon lokaci, saboda tsatsa da lalata da sauran dalilai tsakanin kara da kara tasha block zai tara tsatsa, ƙura, Paint da sauran tarkace, wadannan tarkace za su sa manyan diamita lantarki flange malam buɗe ido bawul ba za a iya juya zuwa cikin wuri, da kuma haifar da flange-bawul bawul - idan wutar lantarki leaka. Tsawaita bututun bawul zai haifar da faɗuwa da tsatsa da ƙazanta suna hana jujjuyar ƙwallon bawul a wurin, yana haifar da babban diamita na flange na bawul ɗin bawul ɗin bawul.
⑧ janar actuator kuma yana da iyakancewa, idan sanadin tsatsa na dogon lokaci, taurin maiko ko ƙarancin kusoshi zai sa iyaka ba daidai ba, yana haifar da ɗigon ciki;
⑨ lantarki actuator bawul matsayi saitin gaba, ba da alaka da wuri don haifar da ciki yayyo;
⑩ rashin kulawa da kulawa na lokaci-lokaci, yana haifar da busasshen man shafawa mai bushe, taurare, busassun busassun man shafawa yana tarawa a cikin wurin zama na roba, yana hana motsin kujerar bawul, yana haifar da gazawar hatimi.
ZFA Valve Factory suna da ƙwararrun ƙungiyoyin QC don tabbatar da cewa kowane bawul ɗin masana'anta a ciki da bayyanar yana da sauti. A lokaci guda, muna da ƙwararrun fasaha da ƙungiyoyin tallace-tallace don taimaka wa abokan ciniki su magance matsalolin daban-daban da aka fuskanta yayin shigarwa da amfani.
Lokacin aikawa: Nuwamba-24-2023