Aikace-aikacen gama gari na Valves Butterfly

1. Gabatarwazuwa Butterfly Valves

1.1. Ma'ana da Ayyukan Asali

A malam buɗe idona'urar ce da ke daidaita kwararar bututu. Ana sarrafa shi ta hanyar jujjuya diski kwata kwata. Yawancin lokaci ana amfani da su a aikace-aikace inda suke rufe da sauri.

yadda malam buɗe ido ke aiki

 1.2. Tarihin Butterfly Valves

Ana iya gano bawul ɗin malam buɗe ido zuwa ƙarshen karni na 19. An haifi samfurin bawul ɗin malam buɗe ido na zamani a tsakiyar karni na 20. Bayan shekaru da yawa na ci gaba, ya zama mafita mai mahimmanci don sarrafa kafofin watsa labaru a cikin masana'antu daban-daban.

Ci gaban fasaha na bawul ɗin malam buɗe ido bai tsaya ba. A nan gaba, bawul ɗin malam buɗe ido za su kasance masu sauƙi kuma mafi ƙanƙanta. Hakanan ana iya amfani da su zuwa matsanancin yanayi (kamar matsananciyar matsananciyar matsananciyar zafi da ƙananan zafin jiki). Wataƙila za a iya amfani da su a cikin sababbin aikace-aikace a fagen makamashi mai sabuntawa, kamar makamashin hasken rana, makamashin iska da ayyukan makamashin hydrogen.

 1.3. Aikace-aikacen Valves na Butterfly a Masana'antu Daban-daban

aikace-aikace na lug malam buɗe ido bawul

1.3.1. Magani da Rarraba Ruwa

A cikin tsire-tsire masu kula da ruwa da tsarin rarrabawa. Bawul ɗin malam buɗe ido ba makawa ne. Suna tsara yadda ya kamata da kuma keɓance kwararar ruwan sha. Ƙarfin matsinsu da ƙarfin rufewa biyu suna da fa'ida musamman wajen tabbatar da ci gaba da samar da ruwa.

1.3.2. HVAC Systems

A cikin tsarin dumama da kwandishan (HVAC), ana amfani da bawul ɗin malam buɗe ido don sarrafa yaduwar ruwa. Sauƙinsu na sarrafa kansa ya sa su dace da daidaita tsarin ruwan sanyi da ruwan zafi.

1.3.3. Chemical da Petrochemical Shuka

Rarraba sau uku da manyan bawul ɗin malam buɗe ido na iya ɗaukar nau'ikan sinadarai iri-iri, gami da magudanar ruwa da masu ɓarna. Ikon yin aiki a matsanancin yanayin zafi da matsa lamba ya sa su dace da aikace-aikace kamar sarrafa sinadarai, ajiya, da tsarin bayarwa.

1.3.4. Masana'antar Mai da Gas

Masana'antar mai da iskar gas sun dogara da bawul ɗin malam buɗe ido don aikace-aikace kamar keɓewar bututun mai, tsarin kwarara, da tsarin tanki. Daidaitawar bawul ɗin malam buɗe ido tare da kayan aiki da yawa yana tabbatar da amincin aikin su a cikin masana'antar mai da iskar gas.

1.3.5. Gudanar da Abinci da Abin Sha

Tsafta ita ce babban fifiko wajen sarrafa abinci da abin sha. Za a iya amfani da bawul ɗin malam buɗe ido tare da ƙirar tsafta da filaye masu gogewa don kiyaye tsabta da hana gurɓatawa yayin sarrafa ruwa kamar ruwan 'ya'yan itace, samfuran kiwo, da abubuwan sha. Duka robar da aka tabbatar da wras da bakin karfe mai ingancin abinci na iya cika wannan ma'auni.

1.3.6. Ruwa da Gina Jirgin Ruwa

Aluminum tagulla bawul ɗin malam buɗe ido an tsara su don aikace-aikacen ruwa don sarrafa tsarin ballast, ruwan sanyaya, da layin mai. Abubuwan da ke jure lalata na bawul ɗin malam buɗe ido sun sa su dace don amfani da su a cikin matsanancin yanayin ruwa.

1.3.7. Wutar Lantarki

A cikin shuke-shuken wutar lantarki, ana amfani da bawul ɗin malam buɗe ido a cikin tsarin sanyaya, layin tururi, da tsarin lalata hayaƙin hayaƙi. Suna da ikon sarrafa babban matsin lamba da ruwan zafi mai zafi.

1.3.8. Tsire-tsire masu Kula da Ruwan Ruwa

Bawul ɗin malam buɗe ido suna da mahimmanci don sarrafa sludge, iska, da kwararar ruwa a wuraren kula da ruwan sharar gida.

1.3.9. Masana'antu da Takarda

Masana'antar ɓangaren litattafan almara da takarda suna amfana daga bawul ɗin malam buɗe ido a cikin matakai kamar dafa abinci, bleaching, da dawo da sinadarai. Juriyarsu ga ɓangaren litattafan almara da sinadarai suna ƙara haɓaka aiki da rayuwar sabis.

 

2. Gina Butterfly Valve

malam buɗe ido bawul part

 2.1. Abubuwan da ke cikin Butterfly Valve

Mabuɗin abubuwan haɗin gwiwa sun haɗa da:

Jikin Valve: Gidan da ke ɗauke da sauran abubuwan ciki.

Faifan Valve: Yana buɗewa kuma yana rufe ta juyawa digiri 90.

Stem: Yana haɗa diski zuwa mai kunnawa.

Wurin zama: Yana ba da hatimi don hana zubewa.

2.2. Nau'in bawul ɗin malam buɗe ido bisa tsari

Nau'in wafer: An sanya shi tsakanin flanges na bututu kuma an gyara shi tare da kusoshi.

Nau'in Lug: Yana amfani da abubuwan saka zare don shigarwa.

Nau'in Flange: Yana da flange biyu kuma an shigar dashi tare da bututu.

2.3. Materials na malam buɗe ido bawuloli

Jiki: Bakin ƙarfe, bakin karfe ko carbon karfe.

Disc: Bakin ƙarfe (nickel-plated, nailan, PTFE, da EPDM, da dai sauransu), WCB, bakin karfe, tagulla.

Wurin zama: Rubber, Teflon ko karfe.

 

3. Ƙa'idar aiki na bawul ɗin malam buɗe ido

3.1. Aiki na malam buɗe ido bawul

Bawul ɗin malam buɗe ido yana aiki ta juya diski ɗin da aka ɗora akan tushe na tsakiya. Matsayin diski yana ƙayyade ƙa'idar gudana.

3.2. Nau'in hanyoyin tuki na bawuloli na malam buɗe ido

Manual: Ana sarrafa ta hannu da kayan tsutsa.

Pneumatic: Yana amfani da matsewar iska.

Lantarki: Motar lantarki ke sarrafawa.

Na'ura mai aiki da karfin ruwa: Matsalolin ruwa ne ke motsawa (wanda ba a saba amfani da shi ba).

3.3. Abvantbuwan amfãni da iyakancewar bawul ɗin malam buɗe ido

Abũbuwan amfãni: m zane (gajeren tsarin tsawon), low cost (ƙananan abu), da sauri aiki (90-digiri juyawa).

Iyaka: Ba za a iya amfani da bawul ɗin malam buɗe ido don yanke barbashi masu ƙarfi, ruwa mai ɗanɗano da ƙazanta masu fibrous.

3.4. Nau'in bawuloli na malam buɗe ido

3.4.1 Resilient wurin zama malam buɗe ido bawul

Features: Bawul wurin zama gaba ɗaya an yi shi da kayan roba kamar roba da PTFE, kuma hatimin yana da ƙarfi.

Yanayin amfani: ƙananan matsa lamba da ƙananan zafin jiki aikace-aikace.

3.4.2.Babban bawul ɗin malam buɗe ido (biyu biya diyya bawul)

Fasaloli: Ƙirar saiti sau biyu, mai dorewa.

Amfani da shari'ar: ƙananan tsarin matsa lamba da matsakaici.

3.4.3. Bawul ɗin buɗe ido uku na malam buɗe ido

Fasaloli: Hatimin wurin zama na ƙarfe ba tare da gogayya ba.

Amfani da yanayin: matsanancin zafin jiki da matsa lamba.

 

4. Shigarwa da kuma kula da bawuloli na malam buɗe ido

4.1 Hanyar shigarwa daidai na bawuloli na malam buɗe ido

Budemalam buɗe idofarantin a kusurwa na 0-90 digiri.

Tabbatar kiyaye isassun izini daga sauran abubuwan haɗin gwiwa.

Tabbatar cewa farantin bawul ba ya taɓa flange bututu.

Tabbatar da daidaitawa da share jujjuya diski.

4.2. Kula da kullun malam buɗe ido

Bincika lalacewa kuma maye gurbin idan ya cancanta.

Lubrite sassa masu motsi kamar yadda ake buƙata.

4.3. Matsalolin warware matsalar gama gari da mafita

Leaks: Duba mutuncin wurin zama.

Makale: Tsaftace tarkacen wurin zama da tabbatar da mai mai kyau.

 

5. Kwatanta da sauran nau'in bawul

5.1 Butterfly bawul vs. ball bawul

Bawul ɗin Butterfly: Mai sauƙi kuma mafi ƙaranci.

Bawul ɗin ƙwallon ƙafa: Mafi dacewa da cikakken kwararar ƙura, ana iya amfani da shi azaman ruwa mai ɗanɗano da fibrous.

5.2. Butterfly bawul vs. ƙofar bawul

Butterfly bawul: Saurin aiki.

Bawul ɗin Ƙofa: Mafi dacewa don cikakken buɗewa da rufewa.